Waya Harness Assembly Kalmomin igiyar waya da haɗin kebul galibi ana amfani da su tare, amma ba iri ɗaya bane.Maimakon haka, suna da takamaiman bambance-bambance.A cikin wannan labarin, zan tattauna manyan bambance-bambance guda biyar tsakanin igiyar waya da haɗin kebul.
Kafin farawa da waɗannan bambance-bambance, Ina so in ayyana waya da kebul.Waya igiya ce guda ɗaya ta madubin lantarki, yawanci jan ƙarfe, aluminum, ko wani abu na ƙarfe.Kebul ɗimbin wayoyi ne tare da keɓaɓɓun wayoyi biyu ko fiye waɗanda aka naɗe cikin jaket ɗaya.Yawancin igiyoyi suna ƙunshe da ingantacciyar waya, waya mai tsaka-tsaki, da waya ta ƙasa.
Bambance-bambancen maɓalli guda biyar tsakanin igiyar waya da haɗin kebul:
1. Muhalli - Ana amfani da kowannensu a wurare daban-daban.Makarantun waya suna ba da kariya kaɗan ga wayoyi.Manufarsa ita ce tsara wayoyi da igiyoyi yadda ya kamata.Ba zai iya kare su daga matsanancin zafi ko rikici tsakanin juna ba.Ana amfani da su ta asali don amfanin cikin gida.
Tattaunawar igiyoyi suna kiyaye duk samfuran lafiya a cikin matsanancin yanayi kuma sun dace don amfani da waje.Yana da babban matakin juriya ga masu canjin waje kamar zafi, ƙura, da danshi.Hakanan yana kare waya da igiyoyi daga gogayya da lalata.
2. Farashi - Waya kayan aikin wutan lantarki ne mai ƙarancin farashi wanda mafi kyawun kiyaye igiyoyin lantarki da wayoyi da aka tsara.Ta hanyar haɗa waɗannan wayoyi da igiyoyi tare, injiniyoyi za su iya tsara tsarin wayoyinsu.Ba ya mayar da hankali kan ba da ƙarin kariya ga wayoyi da igiyoyinta kuma yawanci yana buƙatar ƙarancin abu da ƙoƙari.Don haka, yana da ƙasa kaɗan idan aka kwatanta da taron na USB.Ko da yake yana da tsada, har yanzu yana dogara da nau'in, lamba, da ingancin igiyoyi, wayoyi, ko masu haɗin haɗin da aka yi amfani da su wajen samarwa.
Koyaya, farashin haɗin kebul ɗin yana da gamsarwa saboda ƙarin kariyar da yake bayarwa.Tattaunawar igiyoyi suna ba da ƙarin kariya mai ƙarfi ta hanyar adana abubuwan da suka dace a cikin babban kube na waje.Bugu da kari, ana nufin yin amfani da taruka na kebul a wuraren da ake buƙata inda abubuwa kamar zafi, gogayya, ko danshi ke iya ƙarewar kebul ko waya.
3. Halayen Jiki - Bambanci mai mahimmanci tsakanin igiyar waya da haɗin kebul shine halayensu na jiki da aikin su.Harshen waya yana ba da murfin da ke haɗa igiyoyi guda ɗaya, yawanci daga kayan abu ɗaya da ake amfani da su a cikin haɗin kebul.Mutum na iya gani da cire kebul ɗaya ɗaya daga kayan aikin waya.Idan aka kwatanta, haɗin kebul yana da wayoyi da yawa amma ana haɗa su tare da hannun riga ɗaya na waje.Ya zo a matsayin waya mai kauri ɗaya kawai.
4. Kayayyaki - Yawancin samfuran gida da kayan aikin mu na yau da kullun suna amfani da kayan aikin waya.Waɗannan samfuran kwamfutoci ne, talabijin, na'urorin saka idanu, microwaves, da firiji.Waɗannan samfuran suna amfani da kayan aikin waya maimakon tarukan igiyoyi saboda waɗannan samfuran suna zuwa tare da harsashi mai kariya, wanda ke cire buƙatar ƙarin kariya.Har ila yau, kayan aikin waya suna nan a yawancin motoci da jiragen sama.
Ana amfani da taruka na kebul don yanayin muhalli mai tsanani ko matsanancin canjin yanayin zafi.Bugu da kari, masana'antu masu nauyi da yawa kamar su likitanci, soja, sararin sama, da gine-gine gabaɗaya suna amfani da taruka na kebul a cikin tsarin sarrafa su.Suna buƙatar haɗin kebul don kare wurare kamar wutar lantarki a cikin wayoyi ko igiyoyi.Su ne cikakke don canja wurin bayanai mai sauri.
5. Manufofi – Kayan aikin waya suna amfani da dalilai na farko guda biyu:
Don kare abubuwan waje daga cutarwa da kwararar wutar lantarki ke haifarwa.Don tabbatar da tsarin wayoyi an tsara su kuma madaidaiciya don masu fasaha su fahimta.Tattaunawar igiyoyi suna amfani da dalilai na farko guda uku:
Don kare abubuwan waje daga cutarwa da kwararar wutar lantarki ke haifarwa.Don tabbatar da tsarin wayoyi an tsara su kuma madaidaiciya don masu fasaha su fahimta.Don kare wayoyi ko kebul daga lalacewa da tsagewa ko wasu munanan yanayin muhalli.
Lokacin aikawa: Afrilu-04-2023